BABYMETAL กับ MV ขนหัวลุก2018 ในซิงเกิ้ลใหม่ “Distortion”

BABYMETAL กลับมาอีกครั้ง หลังแฟน ๆ เรียกร้อง หลังเกิดความรู้สึกว่ารอการปล่อยเพลงใหม่มาเป็นระยะเวลานาน และในที่สุด BABYMETAL ได้ปล่อย MV ของซิงเกิ้ลใหม่ก่อนเตรียมทัวร์รอบโลกในปีนี้

เพลงใหม่นี้ชื่อ “Distortion” (แปลว่า “การบิดเบือน”) และท่านที่สนใจสามารถดาวน์โหลดหรือฟังได้ในบริการหรือแอปฟังเพลงที่ชอบได้อย่างเช่น iTunes Apple Music และ Spotify

สถานที่ของ MV จะอยู่ที่เมืองที่มีลักษณะที่ถูกทำลายและเต็มไปด้วยสันทราย ประกอบกับมีกลุ่มปีศาจร้ายหลายๆตัวที่มารวบรวมกันเพื่อจะมาทำลายโลก แต่สุดท้ายก็มีกลุ่มซูเปอร์ฮีโร่ที่ไม่ค่อยมีหน้าตาเป็นฮีโร่เท่าไรมาหยุดห้ามและทำลายปีศาจร้าย หลังจากนั้น MV จบไปโดยมีที่กลุ่มฮีโร่มองไปที่เมืองที่ถูกทำลายระหว่างที่เมืองมีวัตถุสีดำที่เรืองแสงลอยอยู่ด้านบน

BABYMETAL จะเริ่มออกทัวร์รอบโลกในวันที่ 8 พฤษภาคม 2561 ที่เมือง Kansas (สหรัฐฯ) แล้วจะจบทัวร์ที่ทวีปยุโรป

Music Video : https://www.youtube.com/watch?v=1ce456Nnkt8

 

ข้อมูลสถานที่ของทัวร์

 

North America (สหรัฐอเมริกาเหนือ)

 

2018/5/8 (Tues) Kansas City, MO(Uptown Theater)

2018/5/10 (Thurs) Austin, TX(ACL Live at the Moody Theater)

2018/5/11 (Fri) Dallas, TX(House of Blues Dallas)

2018/5/13 (Sun) Houston, TX(Revention Music Center)

2018/5/15 (Tues) Atlanta, GA(Tabernacle Atlanta)

2018/5/17 (Thurs) Charlotte, NC(The Fillmore)

2018/5/18 (Fri) Nashville, TN(Marathon Music Works)

2018/5/20 (Sun) Rock on the Range 2018(Columbus, OH / Mapfre Stadium)

 

Europe (ทวิปยุโรป)

 

2018/6/1 (Fri) Rock am Ring 2018(Germany / Nürburg / Nürburgring)

2018/6/2 (Sat) Rock im Park 2018(Germany / Nuremberg / Zeppelinfeld)

2018/6/4 (Mon) Austria / Innsbruck(Music Hall Innsbruck)

2018/6/5 (Tues) Netherlands / Utrecht(TivoliVredenburg)

2018/6/6 (Wed) Netherlands / Utrecht(TivoliVredenburg)

2018/6/9 (Sat) Download UK(UK / Derby / Donington Park)

 

Source : aramajapan

0 replies

Leave a Reply

Want to join the discussion?
Feel free to contribute!

Leave a Reply